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MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI
TAREHE 05-06/05/2017

Diwani Mathei B. Makwinya
Diwani Kassimu A.Namwete
Mhe. Hamidu Bobali (MB)
Diwani Ismail A.Ladda

Diwani Abdul H.Njenga
Diwani Omari R.Mpoyamboya

Diwani Hassani O.Kunyong’onyea-

Diwani Shafii F.Chilumba
Diwani Ally A.Njale

Diwani Manzi S.Selemani
Diwani Halima R.Mwambe
Diwani Somoe H.Madodo
Diwani Sina J.Nyanga
Diwani Mkopi M.Mkopi

‘Diwani Hatibu O.Kambwili

Diwani Saidi A.Naomari
Diwani Victor D.Matanje
Diwani Rashid H.Mkuya
Diwani Ismail A.Jolova
Diwani Ally Nampanda
Diwani Omari M.Liveta
Diwani Bakari H.Ding'unde
Diwani Ahmadi M.Mbonde
Diwani Mohamedi H.Chilumba
Diwani Karimu Nyanga
Diwani Ally H. Mbilla

Diwani Mariamu Khalifa Abdallah -

Diwani Jumu A.Ndondi
Diwani Asha M.Mpalanga
Diwani Habiba H.Ngalama
Diwani Fatuma I. Malindi
Diwani Surdi S. Kanduru
Diwani Idarous Y.Manzi
Diwani Rajabu H.Mfaume
Diwani Rashidi Ninje

Diwani Hamisi M.Ngumbe
Diwani Hamza H.Msagula
Diwani Mohamedi S.Mkulyuta
Diwani Bakari M.Nampoka
Diwani Costansia John Lupapa
Diwani Moza Todi Liganga
Diwani Bi.Raya Mkwacha
Diwani Hawa A. Mponda

UMB. NA.32/2016/2017 - WAJUMBE WALIOHUDHURIA

Kata ya Nyangao
Kata ya Kilangala
Jimbo la Mchinga
Kata ya Nahukahuka
Kata ya Longa

Kata ya Milola

Kata ya Mtama

Kata ya Mandwanga
Kata ya Sudi

Kata ya Chiponda
Kata ya Mnara

Viti maalum Mchinga
Viti maalum Nangaru
Kata ya Nyengedi
Kata ya Nangaru
Kata ya Mipingo
Kata ya Rutamba
Kata ya Navanga
Kata ya Mtua

Kata ya Nyangamara
Kata ya Mnolela
Kata ya Pangatena
Kata ya Mtumbya
Kata ya Kiwalala
Kata ya Kilolambwani
Kata ya Namupa

Viti maalum Mtama
Viti maalum Mchinga
Viti maalum Mipingo
Viti maalum Mnara

Viti maalum Nyangamara

Kata ya Namangale
Kata ya Mvuleni
Kata ya Majengo
Kata ya Nachunyu
Kata ya Mchinga
Kata ya Kitomanga
Kata ya Kiwawa
Kata ya Matimba

Viti maalum Milola
Viti maalum Mingoyo
Viti maalum Sudi

Viti maalum Mingoyo
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KUMB. NA. 32.1/2016/2017 — WAJUMBE

1. Mhe. Nape Nnauye (MB) -
&

NA. 32.2/2016/2017 - WATAALAM W
1 Nd. Samwel W.Gunzar -

2 Nd. Thomas Safari -

3 Nd. Salum Mpili -

4. Nd. Rashid Tullah -

& Nd. Iddi Mboweto -

6. Nd. Gervas Ngomano -

f, Mwl.Alphonce Ngongi -

8 Dkt. David E. Kwavi -

9

Nd. Wenceslaus Mbilango -

Nd. Mnyangara M.Kaguta -
11. Nd. Cosmas Mwantisya -
12. Nd. Haroni |I. Kihara -
13. Nd. Daniel Kasembe -
14, Nd. Yolenda Makumbuli -
18, Nd. Hamis Abdallah -
16. Nd. Aswile M.Mwasaga -
17. Nd. Charles Mwaipopo -
18. Nd. Rashidi Makujunga -
19. Nd. Bakari C. Omari -
20. Nd. Ramadhani Malele -
2. Nd. Leo Shabani -
22, Nd.Majdi Mbale -
23, Nd. Nyamande Kazimiri -
24. Nd. Dickson R.Kananda -
25. Nd. Msafiri Makonyole -
26. Nd. Mbaraka M.Kilangai -
27. Dkt. Mbikilwa A. Zuberi -
28. Nd. Langula Madirisha -
29. Nd.Charles Makama -
30. Nd. Fadhili Livigha -

KUMB. NA. 32.3/2016/2017 — WAALIKWA:
1. Nd. Shaibu Ndemanga -
SP Augustino G.Titus -
Nd.Joseph J.Ngonyani -

2.
3.
4, Nd. Fidea Peter -

KUMB. NA. 32.4/2016/2017- WAKARIBISHWA

1. Nd. Bahati Samweli -
2. Nd. Mwanja Ibadi -
3. Nd. Keneth Kisura -
4. Nd.John Sembe -

WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA

Jimbo la Mtama
Waziri wa Habari, Utamaduni Sanaa na Michezo.

ALIOHUDHURIA

Mkurugenzi Mtendaji (W) - Katibu
Katibu Tawala Wilaya

Kaimu Afisa Mipango (W)

Kaimu Afisa Utumishi (W)

Mkaguzi wa Ndani (W)

Mweka Hazina (W)

Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
Mratibu TASAF 1lI

Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
Kaimu Afisa M/Jamii (W)

Kaimu Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)
Kaimu Afisa Ugavi (W)

Mratibu wa Kudhibiti UKIMWI
Kaimu Afisa Uchaguzi

Kaimu Mhandisi Ujenzi (W)

Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)
Kaimu Afisa Biashara (W)

Katibu TSC (W)

Mthibiti Mkuu wa Ubora wa Shule W)
Afisa Ushirika ‘

Afisa TEHAMA

Mwanasheria wa Halmashauri
Kaimu Afisa Usafirishaji

Kaimu Afisa Ardhi (W)

Mhandisi wa Maji (W)

Kaimu Mganga Mkuu

Katibu wa Afya

Afisa Mazingira

Mwandishi wa vikao

Mkuu wa Wilaya — Lindi.

OCD

Kutoka Jeshi la Zimamoto (W)-Lindi
Kutoka Takukuru

Mwandishi wa RAF

Mwandishi wa gazeti la Mwananchi
Mwandishi wa gazeti la Habari Leo
Mwandishi wa Azam Media

KUMB. NA. 33/2016/2017 - KUFUNGUA KIKAO

Kabla ya kufungua kikao Katibu alimjulisha Mwenyekiti kuwa akidi ya wajumbe imetimia hivyo,
alimkaribisha kufungua na kuendesha kikao. Mwenyekiti aliwaomba wajumbe wawe watulivu kujadili
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dondoo zilizowasilishwa, alisisitiza suala la mshikamano kati ya Waheshimiwa Madiwani na
Wataalam. Alifungua kikao saa 4.00 asubuhi.

KUMB. NA. 34/2016/2017 — KUTHIBITISHA AGENDA.

“Dondoo za agenda za kikao cha Baraza la Madiwani zilizowasilishwa na kuthibitishwa ni zifuatazo:-
1. Kufungua kikao

. Kuthibitisha agenda
. Kupokea na kujadili taarifa kutoka kwenye Kata
. Maswali ya papo kwa papo
. Kusoma na kuthibitisha mihtasari ya vikao vya tarehe
31/01 — 01/02/2017 na 21/22/01/2017 (kikao maalum).
Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo robo ya tatu
mwezi Januari — Machi,2017-04-25
7. Taarifa ya mihtasari ya vikao vya Kamati za kudumu

(i) Kamati ya fedha, Utawala na Mipango

(i) Kamati ya Elimu Afya na maji

(i)  Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira

(iv)  Kamati ya Kudhibiti UKIMWI
8. Mapendekezo ya marekebisho ya kanuni za kudumu za uendeshaiji mikutano.

9. Maelekezo ya utoaji na usimamizi wa mikataba na zabuni kwa Serikali za Mitaa
10. Kufunga kikao

b WON

o

KUMB. NA. 35/2016/2017 - KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA KUTOKA KWENYE KATA.
Wajumbe walipata nafasi ya kuwasilisha taarifa kutoka kwenye Kata zao. Taarifa hizo ziliwasilishwa

kwa kuzingatia kanuni ya 25 ya uendeshaji wa vikao vya Halmashauri. Hivyo zilihusisha mambo
yafuatayo:-

Utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika Kata zao ambapo ilihusisha ujenzi wa madarasa na
nyumba za walimu, masuala ya elimu, shughuli za kilimo na ufugaji. Taarifa zilipokelewa na
Mwenyekiti alikaribisha majadiliano.

Katika kujadili taarifa hizo kuhusu suala la kilimo wajumbe walikumbusha kwamba Kata ya
Kilolambwani na Mvuleni bado zinasumbuliwa na wanyama waharibifu hasa Tembo ambao
wanaharibu mazao ya wakulima. Kwa hali hiyo,

ILISHAURIWA kuwa, kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira iendelee kufuatilia ili eneo hilo
ljlengwe kituo kidogo cha kudhibiti wanyama wabharibifu.

Pia, wajumbe walieleza tatizo la mnyauko wa mazao ya mahindi katika Kata ya Navanga. Katika
kujibu hoja hizo Mkurugenzi Mtendaji (W) kuhusu tatizo la wanyama wabharibifu alieleza kuwa
ushauri uliotolewa wa kujenga kituo kidogo umezingatiwa, utekelezaiji halisi utawasilishwa kupitia
kwenye kikao cha Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Magzingira.

Kuhusu mazao yaliyonyauka, Idara ya kilimo itafuatilia hata hivyo, alisisitiza kuwa taarifa za aina
hiyo ziwe zinawasilishwa haraka sio lazima kungoja wakati wa kikao.

Aidha, wajumbe walikumbusha na kusisitiza kwamba Kata zote ambazo zinatekeleza miradi yake
kwa njia ya wananchi kujitolea kazi zilizondani ya uwezo wao Halmashauri ielekeze nguvu zake
kwa kuwaunga mkono kwa kuwapelekea vifaa ambavyo Vipo nje ya uwezo wao kwa mfano, Kata ya
Matimba kuna miradi mipya ya ujenzi wa darasa na nyumba ya mwalimu katika shule ya msingi.



Kutokana na maelezo ya wajumbe Mkurugenzi Mtendaiji (W) alieleza kuwa miradi hiyo itatembelewa
na kuonwa ili kuelewa imefikia hatua gani za ujenzi.

_Pia, wajumbe walikumbusha kuwa baadhi ya Kata bado zina matatizo ya maji kwa mfano, Kata ya

-wLonga katika kijiji cha Narwadi hasa kipindi cha kiangazi kwa hiyo,

ILISHAURIWA kuwa, kamati ya Elimu, Afya na Maji iendelee kufuatilia ili kubainisha maeneo
mengine yenye matatizo ya maji.

Katika kujibu hoja hiyo, Mwenyekiti wa Kamati ya Elimu, Afya na Maji alieleza kuwa suala hilo
Kamati yake itafuatilia na itabainisha miradi mbalimbali.

Aidha, kwa upande wa shughuli za Afya hasa suala la watumishi kwenye zahanati wajumbe
walieleza kuwa, kutokana na zoezi la uhakiki vyeti ambalo limesabibisha kuondolewa kwa baadhi
ya watumishi kwa sababu ya kukosa vyeti halali vya kidato cha nne, kuna Zahanati zimekosa
watumishi kwa mfano, Zahanati ya Sudi na Mkanga II. Kwa hali hiyo

ILISHAURIWA kuwa, suala hilo lishughulikiwe na Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango ili pengo
hilo lizibwe na wananchi wapate huduma.

Pia wajumbe walisisitiza kwamba ofisi iandae mikakati itakayowezesha Zahanati zilizojengwa na
kukamilika zianze kutumika na wananchi wapate huduma.

Kuhusu taarifa ya Kata ya Rutamba kwamba kuna kituo cha kuuza madawa ya kulevya na kwamba
jeshi la polisi ngazi ya Wilaya lilifanya msako mara mbili lakini wanaouza hawajakamatwa kutokana
na maelezo hayo ilishauriwa kuwa wananchi waendelee kutoa ushirikiano kwa Jeshi la Polisi.

Aidha, wajumbe walishauri kuwa miundombinu ya Kituo cha Afya Mtua Longa iboreshwe kwani ni
chakavu. Katika kujibu hoja hiyo Mkurugenzi Mtendaji (W) alieleza kuwa suala hilo likumbushwe
wakati wa bajeti.

Pia, wajumbe walisisitiza na kushauri kuwa shule za msingi na sekondari zenye upungufu mkubwa
wa madarasa wakati wa bajeti zipewe kipaumbele kwa mfano, shule ya Msingi Mmongomongo
iliyopo kata ya Navanga. llisisitizwa kuwa, wakati wa bajeti kamati ya Elimu, Afya na Maji ikumbuke
ili suala hilo liwekewe kipaumbele.

Aidha, katika taarifa ya Kata ya Matimba ilielezwa na kukumbushwa kuwa bado kuna tatizo la
miundombinu ya barabara ya Chikonji — Nangaru. Kutokana na tatizo hilo,

ILISHAURIWA kuwa, maeneo yote korofi yafanyiwe marekebisho, Kamati ya Uchumi, Ujenzi na
Mazingira ifuatilie suala hilo.

Kuhusu, shughuli za kiutawala wajumbe walikumbushwa kwamba changamoto kubwa katika
maeneo yao ni upungufu wa watumishi hasa Watendaji wa vijiji walioajiriwa na Maafisa Ugani hivyo.
Katika kujibu hoja ya watumishi Mkurugenzi Mtendaji (W) alieleza kuwa Ofisi inafuatilia suala hilo

Idara kuu ya Utumishi ili itolewe kibali cha kuajiri.

Baada ya majadiliano ya kutosha kuhusu taarifa kutoka kwenye Kata wajumbe kwa ujumla,
WALISHAURI kuwa, taarifa zilizowasilishwa kutoka kwenye Kata Mkurugenzi Mtendaji (W)
azifanyie uchambuzi ili changamoto mbalimbali zilizotolewa na wajumbe zibainishwe na
ziwasilishwe kwenye vikao husika vya Kamati za kudumu kwa ajili ya kwenda kujadiliwa.

KUMB. NA. 36/2016/2017 — MASWALI YA PAPO KWA HAPO

Maswali ya papo kwa hapo yaliwasilishwa kwenye kikao. Maswali hayo yaliulizwa kwa mujibu wa
kanuni za kudumu za mikutano Na.23.

Wajumbe waliopata nafasi ya kuuliza maswali walikuwa wafuatao:-
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Na

Swali

Jibu

Mjumbe Victor Matanje. Alipenda apewe
maelezo iwapo wataalam wanatoa siri za vikao
watawajibishwa, na je akibainika ametoa siri
utaratibu gani utachukuliwa.

Mkurugenzi Mtendaji (W) alijibu
kuwa sheria za kiutumishi zipo na kila
mtumishi amekula kiapo cha kutunza
siri, hivyo akibainika atachukulia
hatua za kinidhamu.

Mjumbe Karimu Nyanga. Alitaka kujua kwa
vile Halmashauri ina wageni wengi kuna
mkakati gani wa kudhibiti Ardhi isitolewe
kiholela.

Pia, mjumbe Karimu Nyanga alipata nafasi
ya kuuliza swali la nyongeza. Alipenda apewe
maelezo ni lini mzungu aliopo eneo la Mchinga

Mkurugenzi Mtendaji (W) alijibu kuwa
utaratibu wa kupata ardhi upo kwa
kuzingatia sheria zilizopangwa hivyo,
sheria itazingatiwa wakati wa kutoa
Ardhi.

Mkurugenzi Mtendaiji (W) alijibu kuwa
suala hilo atalifuatiia na taarifa
zitawasilishwa kwenye Kamati ya

taarifa zake zitapatikana za kuthibitisha

Uchumi, Ujenzi na Mazingira.
kwamba ni mwekezaji.

KUMB. NA. 37/2016/2017- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MIHTASARI YA VIKAO VYA TAREHE
31/01 — 01/02/2017 NA 21/22/01/2017 (KIKAO MAALUM).

Mihtasari ya vikao vya Baraza la Madiwani tarehe 31/01 - 01/02/2017 na 21-22/01/2017 (Kikao
maalum) iliwasilishwa. Baada ya wajumbe kusoma waliridhika na kuridhia isainiwe. Kwa hali hiyo,

ILIAZIMIWA kuwa, Mihtasari ya Mkutano wa Baraza la Madiwani, vikao vya tarehe 31/01 -
01/02/2017 na 21-22/01/2017 (Kikao maalum), ilikubaliwa na kusainiwa.

KUMB. NA. 38/2016/2017 — TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO
YA TATU MWEZ| JANUARI — MACHI MWAKA 2017

Taarifa ya Utekelezaji Miradi ya Maendeleo Robo ya tatu mwezi Januari — Machi,2017 iliwasilishwa.
Taarifa hiyo ilieleza kuwa katika mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri iliidhinishiwa kutumia
Tshs.14,783,334,908/= kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.

Aidha, kati ya fedha hizo Tshs.12,512,991,865/= ni fedha zilizoidhinishwa katika bajeti ya mwaka
2016/2017 na Tshs.2,270,343,043/= ni fedha zilizosalia katika mwaka wa fedha 2015/2016.

Lifuatalo ni Jedwali linaloonyesha Muhtasari wa Mapato na Matumizi ya Fedha za Miradi ya
maendeleo kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Machi,2017.

NA | CHANZO CHA FEDHA BAJETI FEDHA FEDHA BAKAA
IDHINISHWA POKELEWA TUMIKA 31/03/2017
TSHS. TSHS. TSHS. TSHS.
A: Fedha za Ndani.
1 | Ruzuku ya Maendeleo ya 628,869,599 207,050,850 22,424,000 184,626,850
Serikali za Mitaa (LGCDG)
2 | Ruzuku ya kujenga Uwezo (CBG) 69,874,400 20,265,000 17,815,200 2,449,800
3 | Mfuko wa Jimbo - CDCF 35,245,000 30,793,902 30,793,902 -
(Mchinga)
4 | Mfuko wa Jimbo - CDCF 43,024,000 39,505,033 33,000,000 6,505,033
(Mtama)
5 | Mfuko wa Barabara (Roads 745,351,310 170,889,897 51,247,400 119,642,497
Fund)
6 | Programu ya Upatikanaji wa Maji 1,814,950,000 352,863,809 287,840,400 65,023,409
Vijijini (RWSSP)




7 | Shule Maalum (Nyangao) 100,000,000 - - &
[ 8 | TPDC 20,000,000 20,000,000 12,448,400 7,551,600
Jumla ndogo 3,457,314,309 841,368,491 455,569,302 385,799,189
' B: Fedha za nje.

1“'| Mpango wa Maendeleo ya Elimu 392,556,000 - - -
ya Sekondari (SEDP)

2 | Mpango wa Kuinua Ubora wa 853,715,000 429,782 548 - 429,782,548
Elimu Tanzania (EQUIP TZ)

3 | Mfuko wa Pamoja wa Afya 532,184,000 270,841,911 225,498,296 45,343,615
(HSBF)

4 | Udhibiti maambukizi ya UKIMWI 379,739,060 8,584,172 8,329,250 254,922
kutoka kwa Mama kwenda kwa
Mtoto (EGPAF)

5 | Madini Joto (UNICEF) 45,010,000 22,224,500 22,224,500 -

6 | NTDs 94,000,000 - - ~

7 | Mfuko wa Maendeleo ya 5,753,051,496 | 1,548,274,200 | 1,548,274,200 -
Jamii(TASAF II)
Jumla ndogo 8,050,255,556 | 2,279,707,331 | 1,804,326,246 475,381,085
C: Mchango wa Halmashauri

1 | Mchango wa Halmashauri 1,005,422,000 424,528,100 147,348,737 277,179,363
Jumla ndogo 1,005,422,000 424,528,100 147,348,737 277,179,363
JUMLA - BAJETI YA MWAKA 12,512,991,865 | 3,545,603,922 | 2,407,244,285 1,138,359,637
2016/2017
D: Bakaa ya mwaka 2015/2016

1 | Mchango wa Halmashauri 89,632,374 89,632,374 82,931,300 6,701,074

2 | Programu ya Maendeleo ya 6,773,416 6,773,416 6,773,416 -
Sekta ya Maji (RWSDP)

3 | Mfuko wa Barabara (Road Fund) 614,728,936 614,728,936 429 545 665 185,183,271

4 | Mpango wa Maendeleo ya Elimu 540,000,000 540,000,000 539,431,977 568,023
ya Sekondari (SEDP)

5 Mfuko wa Maendeleo ya 25,117,079 25,117,079 25,117,079 -
Jamii(TASAF Il)

6 | Mpango wa Kuinua Ubora wa 658,299,378 658,299,378 654,753,378 3,546,000
Elimu Tanzania (EQUIP TZ)

7 | Mfuko wa Pamoja wa Afya 69,100,866 69,100,866 63,948,297 5,152,569
(HSBF)

8 | Mpango wa Kudhibiti UKIMWI 37,646,810 37,646,810 37,646,810 -
(TACAIDS)

9 | Kudhibiti maambukizi ya 9,838,102 9,838,102 9,838,102 -
UKIMWI kutoka kwa mama
kwenda kwa mtoto (EGPAF)

10 | Mfuko wa Umwagiliaji wa Wilaya 214,500,000 214,500,000 208,617,968 5,882,032
(DIDF)

11 | Mfuko wa Jimbo - CDCF 2,200,000 2,200,000 2,200,000 -
(Mchinga)

12 | Mfuko wa Jimbo — CDCF 2,506,082 2,506,082 2,506,082 -
(Mtama)
JUMLA BAKAA 2,270,343,043 | 2,270,343,043 | 2,063,310,074 207,032,969

JUMLA KUU TSHS.

14,783,334,908

5,815,946,965

4,470,554,359

1,345,392,606

Pamoja na jedwali tajwa hapo juu wajumbe walipewa kabrasha lilioonyesha hali halisi ya matumizi

ya fedha kwa miradi iliyotekelezwa. Taarifa ilipokelewa na Mwenyekiti alikaribisha majadiliano.




Katika kujadili taarifa hiyo, kuhusu mbegu za ufuta ambazo zilipelekwa huko vijijini na kuuzwa kwa

bei ya Tshs.8000 kwa kilo, wajumbe walipenda kujua baada ya kuuzwa mbegu ya ufuta
Halmashauri ilipata faida au hasara.

¢ Katika kujibu hoja hizo Afisa Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji (W) kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaiji
(W) alieleza kuwa lengo hasa la Halmashauri kuhusu mbegu ya ufuta lilikuwa ni kutoa huduma na
sio biashara, kwa sasa mbegu zilizobaki zimehifadhiwa kwenye ofisi za Kata.

Aidha, kuhusu mradi wa upimaji wa maeneo ya fukwe wajumbe walisisitiza kuwa, jitihada zifanyike
ili maeneo hayo yaanze kupimwa. Katika kujibu hoja hiyo Afisa Ardhi alieleza kuwa tatizo kubwa la

kuchelewa kupima eneo hilo hakuna tangazo lililotolewa na Serikali (GN). Kutokana na maijibu
hayo kikao,

llishauriwa kuwa, kamati ya Uchumi,Ujenzi na Mazingira isimamie na ifuatilie upimaji wa fukwe.

Pia, wajumbe walitaka wapewe ufafanuzi kwa nini fedha kwa ajili ya kutekeleza miradi kutoka ofisi

kuu ya Halmashauri kwenda vijijini zinachelewa kupekekwa. Katika kujibu hoja hiyo Mkurugenzi

Mtendaiji (W) alieleza kuwa, fedha zinacheleweshwa kutokana na vijiji husika kukosa akaunti zilizo
hai.

Kuhusu mradi wa ujenzi wa nyumba ya Mwalimu katika shule ya msingi Mtumbya ambayo
wananchi walikuwa wanajitolea na walifikia hatua ya msingi, lakini yalitolewa maelekezo na
wataalam wa ujenzi kwamba msingi wa nyumba hiyo ubomolewe kwa sababu ulijengwa chini ya

kiwango, hatua hiyo, ililalamikiwa na wananchi. Wajumbe wallitaka ofisi itoe maelezo ni namna gani
itasaidia ujenzi wa nyumba hiyo.

Katika kujibu hoja hiyo Mkurugenzi Mtendaji (W) alieleza kuwa atatembelea Mtumbya ili kwenda
kuona hali halisi.

Aidha, kuhusu mradi wa upanuzi wa kituo cha Afya Kitomanga kukifanya kiwe Hospitali kwa vile,
yametolewa maelekezo na Wizara ya Afya kuwa vituo vya afya visibadilishwe kuwa Hospitali

isipokuwa, Halmashauri itenge eneo la kuanzisha Hospitali ya Wilaya. Kutokana na maelekezo
hayo,

ILISHAURIWA kuwa, Mkurugenzi Mtendaji (W) na wataalam wajenge hoja Wizara ya Afya kwamba
Halmashauri iruhusiwe kukifanya kituo cha Afya Kitomanga kuwa Hospitali kwa sababu kazi ya
kukibadilisha imefanyika na ipo katika hatua za mwisho na tamko la kukifanya kiwe hospitali
lilitolewa na Rais wa awamu ya nne Mhe. Jakaya Mrisho Kikwete.

Pia,Kamati ya Elimu, Afya na Maiji kupitia vikao ifuatilie suala hilo ili kupata mrejesho.

KUMB. NA. 39/2016/2017 — TAARIFA YA MIHTASARI YA VIKAO VYA KAMATI ZA KUDUMU.

Taarifa ya mihtasari ya vikao vya kamati za kudumu vilivyofanyika katika robo ya tatu mwezi Januari
- Machi, 2017 iliwasilishwa.

Taarifa hizo zilihusisha mihtasari ifuatayo:
*  Mihtasari ya taarifa ya vikao vya Kamati ya Fedha , Utawala na Mipango vya tarehe
15/01/2017, 17/01/2017(maalum), 27/02/2017 na 29/03/2017
. Mihtasari ya taarifa ya vikao vya Kamati ya Elimu, Afya na Maji tarehe 11/01/2017 na
13/01/2017(maalum)
*  Mihtasari ya taarifa ya vikao vya Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira tarehe 09/01/2017
na 11/01/2017( maalum)

*  Mihtasari ya taarifa ya vikao vya Kamati ya kudhibiti UKIMWI tarehe 09/01/2017 na
09/01/2017 (maalum)



/

Taarifa ya Mihtasari ya vikao vya kamati za kudumu ilipokelewa na Mwenyekiti alikaribisha
majadiliano. Katika kupitia na kujadili taarifa za mihtasari hasa za vikao vya Kamati ya Fedha,
Utawala na Mipango wajumbe ilishauri na kusisitiza kwamba ofisi iendelee kuomba vibali vya kuajiri

, Watumishi katika maeneo yote yenye upungufu kama vile, Watendaji wa Vijiji na Maafisa Ugani.

& Baada ya majadiliano ya kutosha,

ILIAZIMIWA kuwa, taarifa ya mihtasari ya vikao vya kamati za kudumu, Kamati ya Fedha , Utawala
na Mipango vya tarehe 15/01/2017, 17/01/2017(maalum), 27/02/2017 na 29/03/2017, mihtasari ya
Vikao vya Kamati ya Elimu, Afya na Maji tarehe 11/01/2017 na 13/01/2017(maalum) , mihtasari ya
vikao vya Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira tarehe 09/01/2017 na 11/01/2017(Maalum),

muhtasari wa kikao cha Kamati ya kudhibiti UKIMWI tarehe 09/01/2017 na 09/01/2017 (Maalum)
ilikubaliwa na kupitishwa.

KUMB. NA. 40/2016/2017 - MAPENDEKEZO YA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA KUDUMU ZA
UENDESHAJI MIKUTANO.
Taarifa ya marekebisho ya kanuni za kudumu za uendeshaji wa mikutano ya Halmashauri za
mwaka 2015 iliwasilishwa. Taarifa ya mapendekezo ilieleza kwamba kanuni zilizofanyiwa
marekebisho ni kanuni ya 2, kanuni ya 16, kanuni ya 67, kanuni ya 69 na kanuni ya 75.

Jedwali lifuatalo linaonyesha mapendekezo »

a marekebisho ya kanuni

NA

KANUNI YA AWALI INAYOTUMIKA

MAREKEBISHO YA KANUNI

1

Marekebisho kanuni ya 2 — kauli zenye
kashfa,maagizo ni kwamba kwenye kanuni
itajwe tafsiri ya neno kauli yenye kashfa.

Kauli yenye kashfa ni ile inayotolewa kwa maneno au
maandishi ikiwa na lengo la kumdhalilisha,
kumuumiza na kushusha hadhi ya mtu mbele ya mtu.

Kanuni namba 16 — taratibu za majadiliano
kanuni hii ilikuwa inampa maamuzi ya
mwisho Mwenyekiti bila kumpa haki mjumbe
asiyeridhika na maamuzi ya Mwenyekiti,
ilishauriwa kuongeza kifungu kitakacho mpa
haki mjumbe asiporidhika.

Pale ambapo mjumbe katika mkutano hatoridhika na
maamuzi ya Mwenyekiti atapeleka malalamiko yake
kwa Katibu (Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri) na
Katibu atawasilisha malalamiko kwenye Kamati ya
Maadili kwa ajili ya majadiliano na maamuzi.

Kanuni namba 76 — uvunjaji wa mikataba
kanuni hiyo imetakiwa iongezwe utaratibu wa
uvunjani wa mikataba kwa mujibu wa sheria
ya mikataba sura Na. 345 toleo la mwaka
2002

Pale ambapo mkataba ulitiwa lakiri/muhuri na
Halmashauri haukufuatwa na Mkandarasi ikiwa ni
pamoja na ucheleweshaji wa kimsingi Mkurugenzi
Mtendaiji (W) atashauriana mapema iwezekanavyo na
Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango kwa kuzingatia
taratibu za mikataba, itaamua hatua muafaka za
kuchukua na kumfahamisha mkandarasi juu ya
uamuzi.

au Afisa
maslahi kwenye
mikataba.kanuni hii imetakiwa iongezwe
kanuni ndogo itakayoonyesha kosa na
adhabu kwa Diwani au Afisa.

Kanuni namba 69 - Diwani

kutokuwa na

Diwani au Afisa yoyote wa Halmashauri atakaye kiuka
vipengele vya kanuni hizo atakuwa ametenda kosa
chini ya kifungu cha 120(4) cha sheria ya Serikali za
Mitaa kwenye(Mamlaka za Wilaya) sura 287 toleo la
2002, na anaweza kuchukuliwa hatua kwa mujibu
kifungu cha 96 cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu Sura
16 toleo 2002

Kanuni namba 75 — ukaguzi wa nyaraka.
Kanuni hiyo inampa na vilevile inamnyima
haki mjumbe kukagua nyaraka mbalimbali,
hivyo imeagizwa kwamba katika kanuni hiyo,
kanuni ndogo ya kwanza (75 (1) neno na
kama nakala zitapatikana iondolewe.

Hivyo, kanuni hiyo itasomeka mjumbe ataweza, kwa
madhumuni ya kutekeleza wajibu wake kama mjumbe,
na si vinginevyo, kukagua waraka wowote ambao
umejadiliwa na Kamati za kudumu za Halmashauri,
anaweza kupewa, akiomba nakala kwa madhumuni
hayo hayo

Mapendekezo ya marekebisho ya kanuni yalipokelewa na Mwenyekiti alikaribisha majadiliano.

Katika kujadili mapendekezo hayo wajumbe kwa pamoja walikubali na kupitisha. Kwa hali hiyo,
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ILIAZIMIWA Kuwa, Mapendekezo ya marekebisho ya kanuni za kudumu za uendeshaji wa
mikutano ya Halmashauri, kanuni ya 2,16, 67,69 na 75 yamekubaliwa na kupitishwa.

@ KUMB. NA. 41/2016/2017 - MAELEKEZO YA UTOAJI NA USIMAMIZI WA MIKATABA NA
ZABUNI KWA SERIKALI ZA MITAA
Maelekezo ya utoaji na usimamizi wa mikataba na Zabuni kwa Serikali za Mitaa yaliwasilishwa.
Barua ya maelekezo ya utoaji na usimamizi wa mikataba na zabuni yenye Kumb Na. CAD.35/215/01/53 ya
tarehe 10/03/2017 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais ilisomwa kwenye kikao. Kikao kwa kauli moja
kilipokea maelekezo na kuzingatia

KUMB. NA. 42/2016/2017 - KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na wataalam kwa majadiliano mazuri. Aliwaombwa wataalam
wafanye kazi kwa bidii kwani Halmashauri haiko vizuri sana kimapato kwa sasa. Aidha, waliombwa
Wahe. Madiwani watakapo rudi kwenye maeneo yao wakawahamasishe wananchi palizi la
mikorosho wasaidie kudhibiti mianya ya utoroshaji wa mazao mfano, zao la ufuta. Aliwatakia safari
njema na alifunga kikao saa 9.00 alasiri.

UMETHIBITISHWA
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