JUMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA LINDI
SHULE YA SEKONDARI NAHUKAHUKA
S.L.P 128, MTAMA -LINDI
FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
katika shule ya sekondari Nahukahuka mwaka 2021. KARIBU SANA.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 , Hivyo basi unatakiwa kuripoti bila
kukosa tarehe 11/01/2021 ukiwa na mahitaji yote muhimu ya shule , kama
yalivyoorodheshwa hapa chini.

2. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE
A. SARE ZA SHULE
. WAVULANA

(a). Suruali mbili ndefu rangi ya bluu bahari (light blue ) , kwa mshono
unaokubalika.

(b). Mashati mawili meupe (tetron) mikono mifupi .

(c). Soksi nyeupe pea mbili (2) (soksi 4)

(d). Viatu vya ngozi vyeusi

(e). T-shirt ya shule moja, tsh. 12,000/= zinapatikana shuleni

(f). Mkanda mweusi.



II.  WASICHANA

a. Sketi mbili ndefu rangi ya bluu bahari (light blue ), kwa mshono
unaokubalika .

b. Mashati mawili meupe (tetron) mikono mifupi.

c. Hijabu ndefu nyeupe inayofunika mikono kwa wasichana.(Sio
lazima)

d. Soksi nyeupe pea mbili (soksi 4)

e. Viatu vya ngozi nyeusi.

f. Tshirt ya shule moja, tshs 12,000/= zinapatikana shuleni.

1.  MAHITAJI YA DARASANI

Mwanafunzi anaporipoti shuleni, anatakiwa kuja na vifaa
vifuatavyo kwa matumizi ya darasani.

I. Daftari kubwa 12 (kaunta book )

il Rula moja

Iii. mkebe 1

iv.  Kalamu 2 na ufutio
V. Peni 5

vi.  Mfuko mzuri wa kuhifadhia daftari (begi)
3. MAHITAJI YA CHAKULA

» Kuna utarabu wa wanafunzi kupata chakula cha mchana wanapokuwa hapa
shuleni. Jukumu la chakula cha wanafunzi ni la mzazi na ni muhimu kwa
maendeleo ya Elimu.

» Utaratibu huu ulikubaliwa na kuungwa mkono na kikao cha wazazi tarehe
12/07/2020; na upo kama ifuatavyo :

Mchanganuo huu wa michango ya chakula ni wa miezi sita
» Unga /mahindi kilo 40
» Mafuta ya kula lita 3
> Sukari kilo 3
» Mboga kilo 30
» Mpishi 10,000/=



» Chumvi na vitunguu 10,000/=
Ndoo ndogo yenye mfuniko

4 . MAHITAJI MENGINE MUHIMU

Mahitaji yafuatayo ni muhimu mwanafunzi kuyatekeleza na kuja nayo siku
ya kuripoti shuleni.

Fomu ya kukiri kukubali nafasi iliyopo ,kukubaliana na sheria na
kanuni na maelekezo mengine shuleni. Fomu hii imeambatanishwa
nyuma ya barua hii, hakikisha inajazwa na kuletwa shuleni siku ya
kuripoti.

Fomu ya Hospitali (Medical Examination Form)

Fomu hii ijazwe na Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Serikali na
itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shulen . kila
mtoto ni lazima apimwe afya kwa vipimo vilivyoorodheshwa .
Mkataba wa mzazi kukubali kuwa yupo tayari kumpa huduma zote
muhimu na kufuatilia maendeleo muhimu ya mtoto anapokuwa shulen.
Ni marufuku kusuka nywele _ nywele ziwe fupi muda wote.

Pia katika kikao cha wazazi walikubaliana kusaidia uwekaji wa umeme
shuleni kwa kuchangia tsh 3000/= kwa kila mwanafunzi.

5. SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULE .

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka
1978.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana
ya elimu nchini .

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo:

1. Heshima kwa viongozi ,Wazazi ,Wafanyakazi wote na wanafunzi
wengine na jamii yote kwa ujumla ni jambo la lazima na muhimu.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya shule ni muhimu.
Kuwahi katika kila kazi utakazopewa na walimu wako.

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.

Kuvaa sare za shule wakati wote unapokuwa shulen.
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6. Kuzingatia ratiba wakati wote ,kuhudhuria vipindi vya darasani
wakati wote ,kufanya kazi zote za darasani unazopewa na walimu.

Makosa yafuatayo yanaweza kukusababishia ufukuzwe shule

.
ii.
iii.
Iv.

Vi.
Vil.

viii.

Xi.

Xil.

Xiil.

Wizi

Uasherti

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa
bangi , cocaine ,mirungi , kubeli n.k

Kupigana na kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule

Kutoa mimba

Kugoma ,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu .

Kukataa adhabu

Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

KARIBU SANA
MILLANZI OCTAVIAN GEDION
MKUU WA SHULE
Mawasiliano: 0654001503/ 0620800385



JUMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
NAHUKAHUKA SEKONDARI

Mkuu wa shule ,
Nahukahuka shule ya sekondari,
Lindi.
YAH. KUKUBALI /KUKATAA NAFASI YA KUINGIA KIDATO CHA

Ninakiri kupokea barua yako ya tarehe..........................ooni

Nimesoma yote uliniyotumia na ninakuarifu *NIMEKUBALI/SIKUBALI*
nafasi hiyo. Nipo tayari kufuata kanuni na taratibu za shule kama zilivyoainishwa
kwenye sheria za shule.

Nitatumia juhudi na maarifa yangu katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na
Taifa kwa ujumla

............................................................................

Jina na sahihi ya Mwanafunzi Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe ......oovveeiiiii. .. Tarehe......coovveieeeii .



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT’S OFFICE REGINAL ADMINSTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT

NAHUKAHUKA SECONDARY SCHOOL

REF.NO.NSS/F1/15...ccccvieviaennnne
THE MEDICAL OFFICER

...................................

..................................

Please examine the above named pupil and give us a report on his or her suitability
for secondary school studies.

Pregnancy ... e
CHeart diSEase ..ot
L1O. DIADEES ..ottt e e e

11.Psychiatric Disorder ............coooeiiiiiiiiiiiiiiiii i
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I have examined Mr. /MISS........c.ooiiiiiiiiiiiiiiiiii e, and consider
that he/she is if /not fit to be admitted to school.

Name of the medical practitioner ............................ title...........ooeell.
Signature ............cooeiinnnnn.



