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SHULE ATOKAYO : uuiiieiiiiieiisessensisssecsssts st sessss sesass ssssessessnsssensssnsssnasssnsssnasasns
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. Ninayo furaha kukuarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na kidato
cha kwanza katika shule hii kwa mwwaka wa masomo unaoanza January

2. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/20........ ,unatakiwa kuripoti shuleni bila kukosa siku
hiyo.Hatua za kisheria zitachukuliwa kwa atakayeshindwa kuripoti shuleni tarehe
iliyotajwa hapo juu .

3. Masomo utakayojifunza ni r
Civics,History,Geography,English,Ekiswahili,Physics,Chemistry ,Biology na Basic
Mathematics. ' ‘

Masomo yote yatafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili .
Utakuwa unatumia lugha ya kiingereza muda wote uwapo hapo shuleni .

5. Nafasi hii uliyoipata ni muhimu sana kwako na Taifa kwa ujumla hivyo unatakiwa
kuripoti shuleni bila kukosa na kwamba utatumia muda wako,akili zako na maarifa %
kwa kushirikiana na wanajumuiya wa shule hii ili kuwezesha kupata Elimu ,ambayo
ndiyo kitu kikubwa na pekee kilichokuleta shuleni .

Ni matumaini yangu kuwa utayatekeleza na kuzingatia mambo yote ili kurahisisha utoaji
wa taaluma.

6. TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO NA MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA
KIKAMILIFU .

KARIBU SANA KATIKA SHULE Hil :

AAINELL) S - MATAKA .




MAHITAIJI

MUHIMU YA SHULE

1. SARE ZA SHULE
A: WASICHANA

e Sketi pea mbili,rangiya kijani ,aina ya kitambaa ni kitambaa kizito cha suti

(Namba 1 )mshono wa linda box iwe ndefu.

* Blauzi iwe nusu kanzu mikono iwe nyeupe ,ndefu iliyobana mabega , ziwe pea mbili

* Shati nyeupe mikono mifupi,pea mbili kwa wale wasio vaa hijabu .

e Viatu vyeusi vya ngozi visigino vifupi pea mbili .

e Soksi nyeupe pea mbili.

e Leso (kitambaa cha mkononi )

B:WAVULANA:

suruali pea mbili, rangi ya kaki,mshono wa celebration linda mbili upande wa kulia
na upande wa kushoto na “MODO NI MARUFUKU’

sharti nyeupe mikono mifupi pea mbili

viatu nyeusi vya ngozi pea mbili

soksi nyeupe pea mbili

leso (kitambaa cha mkononi)

mkanda mweusi wa ngozi usio na DSM ya madoido

ANGALIZO:Sare lazima ziwe za staha na heshima sawa na maadili ya kitanzania.Msichana sketi

lazima iwe ndefu sio juu ya magoti na mvulana suruali yake isiwe modo na sehemu ya chini

lazima ifunike visigino vya viatu vyake ikiwa imekaa kisawa sawa kiunoni mwake visigino vya

viatu vyake ikiwa imekaa kisawasawa kiunoni mwake .

TAFADHARI :MZAZI SIMAMIA USHONAJI WA SARE ZA SHULE ZA MTOTO. J

2:VIFAA VYA TAALUMA :

e daftari kubwa (counter books )10

e peni,penseli,rula na vifutio

e mkebe 1.

e Rim moja ya karatasi

e Dictionary ya kiingereza

e Begi la kuhifadhia /kubeba vifaa hivyo

e Faili moja la plastistic au Tsh 2000/=

e Passport size tatu




3:SAMANI :

MWANAFUNZI ANATAKIWA KUJA NA KITI CHAKE CHA KUKALIA :KITI KINAWEZA KUWA CHA
PLASTIKI AU MBAO

4:VIFAA VYA MICHEZO(WASICHANA NA WAVULANA )

e Viatu aina ya Raba
e Trakisuti au Bukta rangi ya blue
e Fulana ya shule inapatikana shuleni kwa shilingi elfu kumi na mbili (12000)

5:VIFAA VYA USAFI NA ELIMU YA KUJITEGEMEA
WASICHANA

Jembe aina ya ngwamba lenye mpini
Slesha (kwanja/fyekeo )
Ndoo ndogo ya plastiki (kisado )

YV VY VY

Fagio la chelewa
WAVULANA

Embe aina ya ngwamba
Panga
Ndoo ndogo ya plastic(kisado)

Y V V VYV

Fagio la chelewa

6:MICHANGO: ¢

e Fedha Tshs=5000/=(Elfu tano tu )kwa ajili ya mchango wa photocopy machine
e Tofali 4 (nne) na tshs = 2000 /=(elfumbili tu ) kwa ajili ya mchango wa ujenzi wa hosteli.




FORM NO 2
3;0 SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI $3si¥s

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheia ya Elimu na25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995.

Aidha inazingitatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu sayansi, Tekinolojia na
Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye
jukumu ya usimamizi na uendeshaji wa Elimu,

Unatakiwa kusoma kwa makini na kuzingatia mambo yafuatayo mara baada ya kuripoti
shuleni.

1. Heshima kwa viongozi, wazazi ,wafanyakazi, wanafunzi wenginena jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima
ii.  Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima
iii.  Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (remidial and evening preparation)
iv.  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya uwepo wa
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
vii.  Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule na
ix. Kutunza mali za Umma

3;1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUF UKUZWA

SHULE
4. Uasherati, ubakaji na ushoga f q
2. Ulevi, uvutaji wa bangi na matumizi ya madawa ya kulevya
3. Kupiga au kupigana
4. Kuharibu makusudi mali ya shule/umma
5. Kudharau Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, Picha za Viongozi waTaifa , Nembo,

ya Taifa na Fedha za Taifa

6. Kuoa au kuolewa
7. Kupata au kusababisha mimba na kutoa mimba ndani au nje ya shule
8. Kugoma / kuchochea /kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu na mali zao |
9. Kukataa adhabu
10. Wizi
- 11. Kunyanyasa wanafunzi wenzake I

12. Kumiliki au kutumia simu shuleni
- 13. Kutoka nje ya shule bila kibali maalumu cha mwalimu wa zamu au mkuu wa shule




MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUADHIBIWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE

20.

21.
22.
23.

24.

Kutosimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri anapopita kuingia
darasani au kwenye ukumbi wa mikutano na mahali pengine popote

Kuvaa viatu vyovyote vya mikanda vikiwemo kandambili, ndala baiaji n.k shuleni
Kutumia lugha chafu dhidi ya wanafunzi wenzake , kwa walimu au mtu mwingine yeyote.
Kutovaa sare sahihi mf. Modal trousers

Kutowaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kama walezi wake

Kutoonyesha dhamira ya kushirikiana kazi kwani kazi ni kielelezo cha utu

Kutoheshimu au kutothamini kazi za aina zote zinazotolewa na uongozi wa shule

Uvutaji sigara

Kufuga ndevu

. Kuvaa mavazi yasiyokuwa na heshima
. Kutotii kengele au kushindwa kuitikia mwito wa kiongozi aliyemwita
. Kutoheshimu picha za viongozi wa serikari, nembo ya taifa , wimbo wa taifa na fedha za

taifa

. Kutosimama katika utaratibu maalumu wakati wa kupokea huduma

. Kutoheshimu na kutokubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni

. Kutohudhuria vipindi vy madarasani kwa muda wote wa masomo

. Kutohudhuria kazi zote za mikono , mikutano yote ya shule, ukaguzi na usafi na

kupandisha bendera ya taifa.

. Kushindwa kuthamini muda
. Kutowahi katika kazi zote kama zilivyopangwa ukiwemo wito wa dharura
. Kutovaa sare za shule katika sehemu zifuatazo

a. Darasani :
b. Shughuli za kishule nje ya shule
¢. Mhadhara wa shule (school baraza)
d. Kwenda kutibiwa hospitali
e.4 Kwenye maandamano yal:yo rasmi )
f.  Anaposafiri kwenda na kurudi likizo ;
Kuvaa kofia, viatu vya gorofa na kandambili na mapambo yoyote, kama pete, mkufu,
rozari,takibiri, heleni, na baangili
Kutokuwa msafi wa mwili na nguo
Kutoheshimu mipaka ya shule A
Marufuku kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa
a. Ofisi ya walimu (staffroom)
b. Ofisi za shule )
c. Maabara ‘
d. Jikoni
e. Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
Sehemu zifuatazo ni marufuku kabisa kutembelea
a. Vilabu vya pombe

b. Kumbi/nyumtba za starehe

¢. Nyumba zz kufikia wageni (Guest House)
d. Pull table

e. Kumbi za videc

f. Maeneo ya kamali




FORM NO 3
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATION TRAINING

4
M SECONDARY SCHOOL
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MTAMA- LINDI

THE MEDICAL OFFICE,

.....................................................................

Please examine the above named pupil and give us report regarding his/her suitability for
secondary school studies.

1. Pupil’s full name................coooo
2 BIOOE. 505 . corsons s 15 55000580+ s 054 hmemen s+ + st e
3. SO S
4. LB IO o s mmnms s 4554w 11555 BAERES 0 o matienn s s s s e e s«
S. SyphiliSteSt. ..o
6. Urine examination.....................
7. O
8. CRESt. oo
g. BB ... .o o618 mmsnissin s 3w LT 4
10. SPIEEN. ..o
11. Abdomen..........
12. Pregnancy (GIRLS * A,
ONLY)..vuvnennininenn s e
[ certify that the above pupil is suitable/unsuitable for studies. Giv
TEABOME e« worminms 54335 bnmmnies w0« 34 ¥ SHASERATE 5 22 smmriwes 55155 LB ann e ARSI 4§ Wi K 38 BSOSO '
Name of medical officer................ Signature........... Date.............. Stamp...............
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